วันนี้ (18 เม.ย.67) เวลา 14.00 น. พ.ต.ต.ชาตรี เครือเถา สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ พร้อมด้วยข้าราชการตำรวจในสังกัด จัดงาน “พิธีสรงน้ำหลวงพ่อเข้าเมืองประจำหน่วย และพิธีรดน้ำดำหัวผู้บังคับบัญชา เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 เพื่อเป็นสิริมงคลและเพื่ออนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทย ซึ่งถือปฏิบัติเป็นประเพณีติดต่อกันมาทุกปี ณ ที่ทำการ ตม.จว.อุตรดิตถ์ ต.ชัยจุมพล อ.ลับแล จว.อุตรดิตถ์
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_17-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_14-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_11-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_9-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_6-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_3-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_1-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_18467_๒๔๐๔๑๘_0-1024x768.jpg)