วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 09.00 น. ภายใต้การอำนวยการของ พ.ต.ต.ชาตรี เครือเถา สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ มอบหมายให้ ร.ต.อ.ซาลี วงค์อยู่ รอง สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ เข้าร่วมประชุมหารือ เรื่องการค้าขายของประชาชนบริเวณจุดผ่านแดนถาวรภูคู่ ต.ม่วงเจ็ดต้น อ.บ้านโคก จ.อุตรดิตถ์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องและคณะเจ้าเมืองปากลาย สปป.ลาว เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในพื้นที่ชายแดนทั้งสองประเทศ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลม่วงเจ็ดต้น อำเภอบ้านโคก จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมี นายสามารถ อินทปัญญา นายอำเภอบ้านโคก เป็นประธาน
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2023/02/23-1024x682.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2023/02/24-1024x682.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2023/02/25-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2023/02/21-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2023/02/22-1024x768.jpg)