วันที่ 10 ม.ค.67 เวลา 13.20น. ภายใต้การอำนวยการของ พล.ต.ต.เกติ์ฉกาจ นิลประดับ ผบก.ตม.5,พ.ต.อ.สราวุธ คนใหญ่ รอง ผบก.บก.ตม.5,พ.ต.ต.ชาตรี เครือเถา สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ เจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนปราบปราม ตม.จว.อุตรดิตถ์ ได้จับกุม ชาย อายุ 61 ปี สัญชาติ ฝรั่งเศส โดยกล่าวหาว่า “เป็นบุคคลต่างด้าวอยู่ในราชอาณาจักรโดยการอนุญาตสิ้นสุด” Overstay จำนวน 98 วัน และได้ควบคุมตัวผู้ต้องหา ส่ง สภ.ลับแล จว.อุตรดิตถ์ ดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไป
![](http://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/01/143304_1-1.jpg)
![](http://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2024/01/661304_0s-1-498x1024.jpg)