วันที่ 23 ธ.ค. 65 เวลา 17.00 น. พ.ต.ต.ชาตรี เครือเถา สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ พร้อมด้วยข้าราชการตำรวจในสังกัด ตม.จว.อุตรดิตถ์ จัดกิจกรรมสวดมนต์ และการตั้งจิตอธิษฐาน ถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภานเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เพื่อขอพระองค์ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง และหายจากอาการประชวรและหายจากโรคภัยทั้งปวงโดยเร็ว ณ ที่ทำการ ตม.จว.อุตรดิตถ์
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/321639677_2089456934575350_4831553094067369980_n-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/321643272_1135009417034157_4682777831863848560_n-1024x792.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/321659609_1795883310768303_1408786575398430007_n-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/321750225_855603082444171_3825351075112429693_n-1024x768.jpg)