วันที่ 28 ธ.ค. 65 เวลา 17.00 น. พ.ต.ต.ชาตรี เครือเถา สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ มอบหมายให้ ร.ต.อ.เทิดชัย วงศ์ธง รอง สว.ตม.จว.อุตรดิตถ์ เป็นประธานนำข้าราชการตำรวจในสังกัด ร่วมจัดกิจกรรมสวดมนต์ และการตั้งจิตอธิษฐาน ถวายพระพรชัยมงคล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชริดา เพื่อขอพระองค์ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง และหายจากอาการประชวรและหายจากโรคภัยทั้งปวงโดยเร็ว ณ ห้องประชุม ศปก.ตม.จว.อุตรดิตถ์
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_สวดมนต์_๒๒๑๒๒๘-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_สวดมนต์_๒๒๑๒๒๘_0-1024x768.jpg)
![](https://uttaradit.immigration.go.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_สวดมนต์_๒๒๑๒๒๘_1-1024x768.jpg)